• Mon. Oct 2nd, 2023

काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या शर्यतीत खरगे नंबर वन

Byjantaadmin

Sep 30, 2022

नवी दिल्ली:-काँग्रेस अध्यक्षपदासाठी शुक्रवारी उमेदवारी अर्ज भरण्यास सुरुवात झाली. पहिला उमेदवारी अर्ज शशी थरूर यांनी भरला. त्यानंतर गांधी घराण्याची पसंत मल्लिकार्जुन खरगे यांनीही उमेदवारी अर्ज भरला. यादरम्यान काँग्रेस कार्यालयातून समोर आलेल्या छायाचित्रांवरून खरगे अध्यक्षपदी विराजमान होतील असे निश्चित मानले जात आहे. खरगे यांच्यासोबत पक्षाचे 30 मोठे नेते उपस्थित होते, तर शशी थरूर अलिप्त दिसत होते. या दोघांशिवाय झारखंडचे काँग्रेस नेते केएन त्रिपाठी यांनीही उमेदवारी दाखल केली.

काँग्रेसमध्ये बदलाचे समर्थन करणारे G-23 गटाचे नेते आनंद शर्मा आणि मनीष तिवारी हे देखील खरगे यांच्या प्रस्तावकांमध्ये होते. तत्पूर्वी, मनीष तिवारी म्हणाले की, ते आणि त्यांचे साथीदार आनंद शर्मा खरगे यांना पाठिंबा देतील.

हे 30 नेते खरगे यांचे प्रस्तावक बनले: एके अँटनी, अशोक गेहलोत, अंबिका सोनी, मुकुल वासनिक, आनंद शर्मा, अभिषेक मनु सिंघवी, अजय माकन, भूपिंदर हुडा, दिग्विजय सिंह, तारिक अन्वर, सलमान खुर्शीद, अखिलेश प्रसाद सिंग, दीपेंद्र होडा. नारायण सामी, व्ही वाथिलिंगम, प्रमोद तिवारी, पीएल पुनिया, अविशान पांडे, राजीव शुक्ला, नासिर हुसेन, मनीष तिवारी, रघुवीर सिंग मीना, धीरज प्रसाद साहू, ताराचंद, पृथ्वीराज चौहान, कमलेश्वर पटेल, मूलचंद मीना, डॉ गुंजन, संजापूर आणि डॉ. विनीत पुनिया.

  • मल्लिकार्जुन खरगे यांनी उमेदवारी अर्ज दाखल करण्यापूर्वी दिग्विजय सिंह यांची भेट घेतली. दुपारपर्यंत संपूर्ण परिस्थिती स्पष्ट होईल, असे त्यांचे पुत्र जयवर्धन यांनी सांगितले.
  • शशी थरूर म्हणाले, माझे विचार दिग्विजय सिंह यांच्या विचारांशी जुळतात, आम्ही पक्ष मजबूत करण्याचा प्रयत्न करत आहोत. मैत्रीपूर्ण लढत होईल. मल्लिकार्जुन यांच्याविषयी सांगायचे झाल्यास, ते एक अत्यंत आदरणीय सहकारी आहेत. जेवढे लोक निवडणुकीत उतरतील, काँग्रेस तेवढी चांगली होईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *